Kuhusu Anglican Tanzania

Imani inayogeuka
kuwa huduma

Kanisa linalowaunganisha waumini, viongozi na jamii kupitia ibada, malezi na maendeleo katika mazingira ya kisasa.

1890+ Historia ya imani
28 Dayosisi
1M+ Waumini
Dhamira na Maono

Kusimamia huduma kwa uwazi na upendo

Mfumo huu unasaidia kanisa kutunza taarifa sahihi za waumini, kufuatilia huduma, kusimamia rasilimali na kutoa taarifa kwa ngazi husika.

Dhamira Yetu

Kuwawezesha waumini na viongozi wa kanisa kupata taarifa sahihi, kufanya maamuzi bora, na kuimarisha ushirika kupitia teknolojia inayoheshimu imani na utamaduni wetu.

Maono Yetu

Kanisa la Anglikana Tanzania kuwa mfano wa uwazi, uwajibikaji, na ufanisi katika usimamizi wa huduma za kiroho na kiutawala kwa kutumia mifumo ya kisasa ya kidijitali.

Maadili Yetu

Tunayoishi kwa imani

Upendo

Kuheshimu na kuwapenda waumini wote

Uwazi

Taarifa sahihi na uwajibikaji

Ushirika

Kuunganika kwa jumuiya ya waumini

Ubora

Kufanya kila kitu kwa uzuri na umakini

Malezi

Kukuza waumini katika imani na maarifa

Huduma kwa Jamii

Kuhudumia jamii kwa upendo na moyo wa Mungu

Historia Yetu

Hatua za kutembea kwa imani

1890

Mwanzo wa Injili

Wamisionari wa Anglikana walianza kuhubiri Injili katika Afrika Mashariki.

1970

Kanisa Jumuishi

Kuundwa kwa muundo wa dayosisi na majimbo yenye viongozi wa kiafrika.

2000

Kukua kwa Ushirika

Kanisa linaendelea kukua na kuimarisha ushirika wa waumini katika jamii.

2024

Mfumo wa Kidijitali

Kuanzishwa kwa mfumo huu wa kisasa wa usimamizi wa huduma za kanisa.

Muundo wa Kanisa

Dayosisi hadi kanisa dogo

Kila ngazi inaona na kusimamia taarifa ilizopewa kwa mujibu wa role na hierarchy ya kanisa.

Kanisa Kuu

Usimamizi wa kitaifa

Dayosisi

28 dayosisi nchini

Parokia

Makanisa mbalimbali

Jumuiya

Vikundi na kamati

Kila level ina access kulingana na nafasi na mamlaka iliyopewa. Mfumo unasaidia uwazi na uwajibikaji katika ngazi zote.

"Kwa kuwa mwili ni mmoja, na una viungo vingi, na viungo vyote vya mwili huo, ingawa vingi, ni mwili mmoja; ndivyo na Kristo alivyo."

— 1 Wakorintho 12:12